World of Gamer
Xin bạn hãy vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Kí để nhận được mọi chức năng của diễn đàn nhé!

Welcome on the World of Gamer by Guardian.
To take full advantage of everything offered by our forum, please log in if you are already a member or join our community if you're not yet....

Your faithfully...
World of Gamer
Xin bạn hãy vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Kí để nhận được mọi chức năng của diễn đàn nhé!

Welcome on the World of Gamer by Guardian.
To take full advantage of everything offered by our forum, please log in if you are already a member or join our community if you're not yet....

Your faithfully...
  • cubeRandom

• block

• cubeStop

prevnext

You are not connected. Please login or register

(Guide) Hắc Điểu

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1(Guide) Hắc Điểu Empty (Guide) Hắc Điểu Fri Oct 05, 2012 9:41 am

Guardian.Family

Ưu Điểm : Là tướng CL mà đánh xa ( range )
Khuyết điểm : xấu trai vs to con
Chỉ số cơ bản :
Cường lực : 27-2.8
Thân pháp : 17-2
Mẩn tiệp : 16-1.8
Tốc độ : 315
Range : 400
Hệ thống skill:
Hắc điểu lv 1 :

lv 25 :

Lưu ý : skill R của hắc điểu là skill combo trong thời gian dài các bạn nên đọc kỹ ( ở đây mình thấy có khá nhiều bạn lúc combat hay gank thì chỉ cast R 1 cái cho con tướng nó slow rồi đánh nó nhưng thật ra là lúc buff R thì chiêu gây dama AOE rất lớn + stun 2.5s )
Bấm vào đây xem until:

Cách buid skill :
1.Q
2.W
3.Q
4.E
5.Q
6.R
7.Q
8.W
9.W
10.W
11.R
12~~25. nâng + khi có thể
Ưu tiên max Q va R
Cách lên đồ :
Bạn nên ưu tiên lên những item + cường lực vì sẻ hổ trợ rất tốt va bộ skill của hắc điểu
early game :
lv1

giày đơn giản tăng speed
găng tay + tốc độ đánh ( W )
thảo mộc chống chết ( có thể thay = 1 thuốc an thần )
thuốc an thần + 200 nội lực => thêm dc 4 lan skill Q
lv7
hoặc
hắc điểu hợp với giày phi tốc nhất vì tăng speed và attack speed giúp anh ấy gank tốt kết hợp vs chiu Q
bùa thái cực nếu early bạn famr ( hoặc gank ) đủ tiền
Và tất nhiên là 0 thể thiếu item : item giúp bạn kiểm soát bản đồ và blah blah blah ( có thể thay mắt xanh = dust nếu bạn gank ng` khác )
mid game :

lên phong sương + thêm 45 cl => hổ trợ chiu Q
hoặc cũng có thế lên PTSD + attack speed

la late game :
với con Thai này thì cach len đồ da dạng lắm mình chỉ post theo yêu thix cua mình
( còn vs mấy bạn thì tùy thuộc vào team thôi )

lãnh nguyệt tăng attack speed ( có thể thay = uyên long )
Hưng vong với khả năng pass thì ai mà 0 thix
giáp avatar thì các bạn có thể thay =giáp bất kỳ bạn thix
hình này cơ bản thôi chứ thực sự đánh 5-5 mà lên dc 1 đống như vậy thì '+_+
1 slot cuối :
thực sự thì mình thấy với hắc điểu thì 5 item như vậy đủ hổ páo rồi nên slot 6 mình để trống cho các pạn tùy thix ( vỏ thần. trảm quan , hay là 1 cái giáp nửa hoặc DMC và đơn giản hơn là mắt )
Cách pk:
chiếu Q : ưu điểm ở ver này là lúc bạn buff chiêu thì mấy thằng khác 0 đánh dc ngoại - bạn và 1 điều imba ở con này là tướng range nên 99% là 0 bị miss )
công thức chiêu Q : 100/165/230/295 + cường lực( early khoãng 50) x 2 = 650 ở lv 7 ( khủng hả )
với 650 dama như vậy thì thân pháp + mẩn tiệp nói chung máu giấy đều là ác mộng
vd : máu lúc đầu nó khoảng 1k ( đa số ) bạn cast Q là 80% đối thủ chạy về boom máu ( tha hồ mà fam )
còn lúc gank bạn buff Q + W + tiến lại gần và ... làm thịt nó
combo skill
đầu tiên là Q ( chờ khoảng 3s và 4s với pro ) xong bạn đánh nó ( lúc này chiêu W 0 cần thiết nếu có chiu R) là nó sắp chết . rồi bạn buff chiu R slow trong 6s va 600/1200/1800 dama là kết liễu nó ( trong trường hợp nó còn sống ) thì lúc này co 2.5s stun của R và skill Q đã cooldown xong, còn chờ gì nửa ăn 300 thôi
các bạn lưu ý ở chiêu R nhé : lúc buff thì 0 làm gì hết để cho nó chơi hết skill ( bạn sẽ thấy nó khũng khiếp tới mức nào )
skill W là skill cũng khá imba ( dama to + giáp trâu + hồi máu ) có thể lật ngược tình thế 1 cách 0 ngờ
còn skill E thì chỉ nên buid 1d~ ở lv 4 vì dama lúc đầu của tụi nó nhỏ nên có buff cũng 0 có gì ( thêm nửa bạn rất trâu nên đa số nếu nó gank bạn thì toàn gank skill )
điểm lợi ở đây là nếu bạn buff thì tất cả tụi nó sẽ tập trung đánh bạn => tanker hoàn hảo và cứu nguy khá là hay )
cách gank : bạn cắm mắt và để ý em nào yếu sinh lý thì giết thui
cách tank : bạn sẽ mở combat = cách là chổ có nhìu creep thi nhao vao buff W va mo combat
Anh em họ hàng :
các súp pờ cave thì mình 0 đề cập nhìu mình chỉ đề cập hero phối hợp tốt như
anh này until giết creep và của bạn phần còn lại
hoặc anh này anh này thì ai mà chả thix ( R rồi R ) until skill thôi ^.^~
Và 1 số khác tinh hero :

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]